

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA



MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA TANO KATIKA SHULE ZA SEKONDARI
ZA SERIKALI TANZANIA
SHULE YA SEKONDARI BENJAMIN W. MKAPA

Juni, 2023
Dodoma

2. Mambo muhimu ya kuzingatia:-

2.1 Sare za Shule

- i. Sare ya shule hii nikwa Wasichana na kwa Wavulana (*Taja rangi na idadi*). Maelezo ya mshono..... (*ambatisha kipande cha kitambaa na picha ya mshono*);
- ii. Mashati(*taja idadi na aina*);
- iii. Rangi ya Hijab (kijuba) niifunike kifua cha mwanafunzi pia iwe ndefu kufikia kifundo cha mkono akisimama (*ambatisha mshono*);
- iv. Sare ya Michezo ni..... Kwa wasichana (*taja rangi na idadi*) nakwa wavulana (*taja rangi na idadi*);
- v. Viatu vya shule ni vyeusi vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi;
- vi. Soksi jozi mbili nyeupe kwa wasichana na nyeusi kwa wavulana;
- vii. Mkanda mweusi wa ngozi wa kuvalia suruali;
- viii. Sweta (*taja rangi, idadi na mshono*) ;
- ix. Tai (*taja rangi, idadi na aina ya tai*);
- x. Tisheti (T-shirt)..... (*taja rangi, idadi na aina ya tshirt*);

2.2 Mahitaji mengine muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuja nayo shuleni:-

- i) Madaftari (Counter book 4 qiure) idadi ni kulingana na tahasusi;
- ii) Vitabu vya masomo ya tahasusi husika
- iii) Dissecting Kit kwa wanafunzi wanaosoma Biology;
- iv) Scientific Calculator kwa tahasusi zifuatazo: PCM, PGM, PCB, PGM, ECA, HGE,HGK na HGL
- v) English Dictionary; kwa tahasusi zifuatazo: HGL na HKL

2.3 VIFAA KWA MATUMIZI YA SHULE:-

1. Lete Karatasi za Photocopy **A4 Bunda 1** aina moja wapo kati ya hizi zifuatazo:-
Dolphine (cover yake rangi ya blue) **TOP COPIE** (cover yake rangi ya kijani).
2. Ruled paper 1 reams, dustless chalks 1 packet NA Bahasha A3 - 6
 - a) **PCB/PCM/PGM** alete vifaa (i) hapo chini
 - (i) Street Broom (chelewa ya kusimama)
 - (ii) Soft broom 1, squeezer 1
 - b) **HGE & HGK**
 - i) Squeezer 1
 - ii) Spring files 12 pieces
 - c) **ECA & EGM**

- i) Soft broom 1
 - ii) Hard broom 1
 - iii) Squeezer 1
- d) HGL & HKL**
- i) Ndoo kubwa 1
 - ii) Soft broom 1

**2.3 Michango mbalimbali
Shule za Kutwa**

Na	Aina ya Mchango	Kiasi
1.	Mchango wa Uendeshaji wa Shule	35,000/=
3.	Tahadhari	5,000/=
4.	Nembo	5,000/=
5.	Kitambulisho cha Shule	5,000/=
	Jumla	50,000/=

Lipia ada na michango mingine katika Accounti ya Shule **NMB – ILALA** Na:- **20301100118** jina la Akaunti ni **Benjamin William Mkapa High School**. Malipo yote yalipwe Banki kama ilivyoainishwa kwenye jedwali bila kupungua, **Original Bank Pay Slip** iletwe kwa **Mhasibu** ikiwa na jina la mwanafunzi, kidato chake na ikionesha **Tahasusi (combination)**

3. Sheria na Kanuni muhimu za Shule

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyo rekebishwa kwa Sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia yenye dhamana ya elimu na Ofisi ya Rais – TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yanafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni. Mambo hayo ni pamoja na;

3.1 Sheria na Kanuni za Shule

- i. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.;
- ii. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule;
- iii. Kuwahi katika kila shughuli za shule utakazopewa;
- iv. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo ya kuwepo ndani na nje ya shule ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii;
- v. Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule;

- vi. Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa;
- vii. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote;
- viii. Kutunza mali za shule;
- ix. Ni marufuku mwanafunzi kumiliki vifaa vyenye ncha kali na dawa bila idhini ya daktari; na
- x. Mwanafunzi haruhusiwi kubadili dini wala kumshawishi mwanafunzi mwenzake kubadili dini wawapo shuleni.

MUHIMU:

❖ **Mwanafunzi hapaswi kuja na simu shuleni kwa namna yoyote ile, na hakuna mtumishi anayeruhusiwa kutunza simu ya mwanafunzi; ikikamatwa, simu itavunjwa na kuharibiwa mbele ya wanafunzi wengine.**

❖ **Mwanafunzi ataruhusiwa kurudi nyumbani kwa ruhusa na kibali maalum toka kwa Mkuu wa Shule. (Msiba au Ugonjwa).**

3.2 Makosa yatakayosababisha Mwanafunzi kufukuzwa Shule ni pamoja na:

- i. Wizi;
- ii. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro;
- iii. Kugoma na kuhamasisha mgomo;
- iv. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla;
- v. Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yeyote yule;
- vi. Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni au kusuka kwa mtindo wa ususi uliokubalika na uongozi wa shule;
- vii. Kufuga ndevu;
- viii. Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya dawa za kulevyo;
- ix. Uvutaji wa sigara;
- x. Uasherati, mahusiano ya jinsi moja, kuoja au kuolewa;
- xi. Kupata ujauzito au kutoa mimba;
- xii. Kusababisha mimba;
- xiii. Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi;
- xiv. Kwenda kwenye nyumba za starehe na nyumba za kulala wageni;
- xv. Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule;
- xvi. Kudharau Bendera ya Taifa;
- xvii. Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu; na
- xviii. Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi.

4. Viambatisho na Fomu Muhimu

- i. Fomu ya Uchunguzi wa Afya (Medical Examination Form) ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali;
- ii. Fomu ya Maelezo Binafsi kuhusu Historia ya Mwanafunzi/Mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai;
- iii. Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yanayotolewa na shule; na
- iv. Picha mbili (2) za wazazi na ndugu wa karibu wa mwanafunzi pamoja na Namba zao za Simu.

5. Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

ZINGATIA: Unapaswa kuja na fomu zilizoambatanishwa na barua hii zikiwa zimejazwa kikamilifu. Fomu hizi ni viambatanisho **A, B & C**. Pamoja na Cheti cha **kuzaliwa, Leaving Certificate** ya Kidato cha **IV** na **Result Slip** (kila cheti kiwe Original na Photocopy yake).

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

Saini ya Mkuu wa Shule



Jina la Mkuu wa Shule :

JOSEPH DEO

Mhuri wa Mkuu wa Shule:



NB: Kwa siku za hivi karibuni kumekuwa na utapeli (wizi kwa njia ya mitandao). Baadhi ya wazazi wamekuwa wakitumiwa ujumbe mfupi au kupigiwa simu na watu wanaojitambulisha kama walimu na kuwafahamisha kuwa mtoto wa mzazi husika ambaye ni mwanafunzi ni mgojwa na yuko mahututi hivyo mzazi atume pesa. **TAFADHALI UPATAPO UJUMBE WOWOTE KUHUSU MWANAFUNZI/MTOTO WAKO USITUME CHOCHOTE, NI VEMA UKAWASILIANA NA UONGOZI WA SHULE KUPATA UKWELI WA TAARIFA HUSIKA KWA NAMBA ZIFUATAZO: -**

- Mkuu wa shule : 0715 204 730
- Makamu Mkuu wa Shule : 0676 006 168
- Mwandamizi Taaluma : 0785 304 781
- Mwandamizi Malezi : 0686 964 578

**KIAMBATANISHO A
FOMU YA KUANDIKISHWA**

Picha mwanafunzi

(a) **Ijazwe na mwanafunzi:**

1. Jina kamili la mwanafunzi _____
2. Uraia _____
3. Dini _____
4. Tarehe ya kuzaliwa _____
5. Mkoa aliozaliwa _____
6. Yatima/Siyo yatima _____
7. Kata unayoishi _____
8. Umbali kati ya unapoishi na Shule ilipo km 3 zaidi ya km 3
9. Shule alizosoma kabla ya kuja Sekondari ya Benjamin William Mkapu

JINA LILILOANDIKISHWA SHULENI	SHULE YA MSINGI/ SEKONDARI	TAREHE NA MWAKA ALIOANZIA	TAREHE NA MWAKA ALIOTOKA
1.	1.	1.	1.
2.	2.	2.	2.
3.	3.	3.	3.
4.	4.	4.	4.

Maelezo binafsi ya mzazi / mlezi

Picha mzazi/mlezi

- Jina kamili la Mzazi / Mlezi _____
1. Uraia _____
 2. Anuani kamili mjini DSM _____
 3. Sehemu unayoishi _____
 4. Mtaa _____
 5. Namba ya nyumba _____
 6. Namba ya simu _____ (ya haraka)
 7. Jina la Mwajiri na Idara _____
 - Anuani : _____
 - Namba ya simu : _____
 - Kazi ya mzazi / mlezi : _____
- (Mfano : Karani, Meneja, Mwalimu n.k.)
- Sahihi ya mzazi / mlezi** _____

KIAMBATANISHO B

Mkuu wa Shule
Benjamin William Mkapa High School,
S.L.P. 15209,
DAR ES SALAAM.

Picha ya Mzazi / Mlezi



YAH: AHADI YA MZAZI / MLEZI KUKIRI KUKUBALIANA **NA SHERIA, KANUNI NA MAELEKEZO YA SHULE**

Mimi _____ Mzazi / Mlezi wa
mwanafunzi _____ wa kidato cha
Tano katika Shule ya Sekondari ya Benjamin William Mkapa, nathibitisha kuwa nakiri
kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo yote ya shule. Naahidi pia kumsimamia
mwanafunzi afuate sheria, kanuni na taratibu za shule. Naahidi pia kutoa ushirikiano na
shule kwa manufaa ya mwanangu na kulipa ada na michango kwa wakati.

Jina la Mzazi / Mlezi : _____

Sahihi ya Mzazi / Mlezi : _____

Namba ya simu: _____

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
PRIME MINISTER OFFICE – TAMISEMI
ILALA MUNICIPAL COUNCIL
STUDENT MEDICAL CERTIFICATE

To be completed by a Government Medical Officer and returned to be Headmaster of Benjamin William Mkapa High School, P. O. Box 15209, DSM.

To the Medical Officer,

Date:

RE: _____

Please, examine the student mentioned above and comment on his / her health by responding to the following items. Kindly put a tick or cross in from of either **YES** or **NO** as you find appropriate.

JOSEPH L. DEO
HEDMASTER

3. Does the student have problems in connection with:

- | | | |
|-------------------------------------|---------------|----------------|
| (a) Sight? | (1) No | (2) Yes |
| If yes, state _____ | | |
| (b) Hearing? | (1) No | (2) Yes |
| If yes, state _____ | | |
| (c) Speech? | (1) No | (2) Yes |
| If yes, state _____ | | |
| (d) T.B? | (1) No | (2) Yes |
| If yes, state _____ | | |
| (e) Blood pressure? | (1) No | (2) Yes |
| If yes, state _____ | | |
| (f) Any physical disability? | (1) No | (2) Yes |
| If yes state _____ | | |

4. Do you, therefore, recommend the said student medically fit for studentship at this School **(1) No (2) Yes. If no, please state reasons.**

Date: _____ **Name & Signature of M. O** _____

Designation & stamp